วิธีประกอบเคส Gecko XL 
  • ประกอบ Front Plate, Back Plate, Bottom Plate และ Back Plate เข้าด้วยกันตามรูปด้านบน ใช้สกรู M3x8 จำนวน 12 ตัว

  • กรณีที่ติดตั้งฝาปิดข้างแบบกระจก ให้เปลี่ยน Connector หมายเลข 1 และ 2 ตามรูป

  • หากใช้ฝาข้างเป็นกระจกจะไม่สามารถติดตั้ง ATX PSU ได้

  • ติดตั้ง Main Plate ตามรูปด้านบน ใช้สกรู M4x10 จำนวน 4 ตัว และ สกรู M3x8 จำนวน 4 ตัว

  • หาก Sub Connector หมุนตามขณะขันสกรู M3x8 ให้ใช้มือช่วยจับไว้ขณะขันสกรู

  • ติดตั้ง Stand Off จำนวน 8 ตัวตามรูปด้านบน โดยขันสกรู M3x8 เข้ากับ Stand Off ไม่จำเป็นต้องขันแน่น

  • ติดตั้ง I/O Shield ที่มากับ Mainboard

  • วาง Mainboard ลงในเคส ยึดด้วยสกรู M3x6 หากมีรูเยื้อง ให้คลายสกรู M3x8 ที่ด้านหลังออกก่อน แล้วขันกลับเมื่อติดตั้ง Mainboard แล้ว

  • กรณีต้องการติดตั้ง SFX PSU ที่ด้านหน้าของเครื่อง ให้ติดตั้ง Fan Bracket ที่ด้านหลัง โดยยึดด้วยสกรู M3x8 จำนวน 4 ตัว

  • ติดตั้งพัดลม 92mm ตามต้องการ ใช้สกรูที่มากับพัดลม

  • สอดสาย Power Chord ข้างหนึ่งเข้าไปใน Fan Bracket ตามรูป แล้วยึด Power Chord ด้วยสกรู M3x6 จำนวน 2 ตัว

  • ถอด Top Plate ออกก่อน (สกรู 7 ตัว) 

  • ติดตั้ง SSD เข้ากับ Front PSU Bracket ด้วยสกรู M3x6 จำนวน 2 ตัว (ติดตั้ง SSD ได้สองตัว)

  • ติดต้ง SFX PSU เข้ากับ Front PSU Bracket ด้วยสกรู 6-32 จำนวน 4 ตัว

  • เสียบปลายสาย Power Plug เข้ากับ SFX PSU ให้แน่น แล้วเปิดสวิตซ์ที่ด้านบนของ PSU

  • ติดตั้ง Front PSU Bracket เข้ากับ Main plate ด้วยสกรู M3x8 จำนวน 4 ตัว

  • ติดตั้ง CPU Cooler จัดสายไฟให้เรียบร้อย แล้วปิด Top Plate

  • ติดตั้ง Power Switch เข้ากับ Front Plate ด้วย Lock Nut

  • ปลายสายที่มีหนึ่งจุดให้ต่อเข้ากับ PWR บนเมนบอร์ด ปลายสายที่มีสองจุดให้ต่อกับ PWR LED

  • ติดตั้ง USB-A เข้ากับ Front Plate ด้วยสกรู M3x8

  • ถอด GPU Lock ที่ Back Plate ออก

  • ถอด Bottom Plate ออก (สกรู 7 ตัว) หาก GPU มีขนาดยาวกว่า 30cm ให้ถอด Front Plate ออกด้วย จะใส่ได้ง่ายขึ้น

  • ติดตั้ง GPU ตามรูป ใส่ GPU Lock กลับเข้าไป แล้วยึด GPU ด้วยสกรู M3x6

  • ปิด PCIe Cover กลับเข้าไป

  • ติดตั้งพัดลม 120mm กับ Bottom Plate ตามรูป ยึดด้วยสกรูที่มากับพัดลม

  • หากต้องการติดตั้ง AIO 120mm ที่ด้านหน้า ให้ยึด AIO เข้ากับ Radiator Bracket ตามรูป ยึดด้วยสกรู 6-32 จำนวน 4 ตัว

  • ถอด Top Plate ออกก่อน (สกรู 7 ตัว)

  • ติดตั้ง SSD เข้ากับ Radiator Bracket แล้วยึดด้วยสกรู M3x6 จำนวน 2 ตัว

  • ยึด Radiator Bracket เข้ากับ Main Plate ด้วยสกรู M3x8 จำนวน 4 ตัว

  • หากต้องการติดตั้ง SFX หรือ SFX-L PSU ที่ด้านหลังของเครื่อง ให้ติด SFX PSU เข้ากับ SFX PSU Bracket ยึดด้วยสกรู 6-32 จำนวน 4 ตัว

  • ยึด SFX PSU เข้ากับ Back Plate ตามรูป ยึดด้วยสกรู M3x8 จำนวน 4 ตัว

  • หากต้องการติดตั้ง ATX PSU ที่ด้านหลังของเครื่อง ให้ติด ATX PSU เข้ากับ ATX PSU Bracket ยึดด้วยสกรู 6-32 จำนวน 4 ตัว

  • ยึด ATX PSU เข้ากับ Back Plate ตามรูป ยึดด้วยสกรู M3x8 จำนวน 4 ตัว

  • ATX PSU ไม่สามารถใช้ร่วมกับฝาข้างแบบกระจกได้

  • หากต้องการติดตั้ง 3.5" HDD สามารถติดตั้งได้ตามตำแหน่งในภาพ โดยยึด HDD Bracket (อุปกรณ์เสริม) เข้ากับจุดยึดพัดลม 120mm